Ngày cập nhật: 01:34:33 14-11-2018

Giá NSX: 24,000

Giá bán lẻ: Đang cập nhật

SĐK:

Công Dụng: Giảm đau, hạ nhiệt, chống viêm, chữa ho.

Thông tin chi tiết

Trình bày:

( Acetaminophen 500mg,
Codein phosphat 15mg)
Hộp 2 vỉ Alu alu x 10 viên

Thành phần:

Acetaminophen…………………. 500mg<br>
Codeine phosphate………………. 15mg 

Tác dụng:

Giảm đau, hạ nhiệt, chống viêm, chữa ho.

Chỉ định:

Điều trị các chứng đau vừa và nặng hoặc đã dùng Aspirin hoặc Acetaminophen mà không đỡ, đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vaccin, đau sau nhổ răng, đau dây thần kinh hông.

Liều dùng:

Người lớn, trẻ em từ 15 tuổi trở lên:
Liều thông thường 1-2 viên/lần tùy theo mức độ đau, 1-3/lần mỗi ngày.
Khoảng cách giữa các lần uống tối thiểu là 4 giờ.
Trường hợp suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin<10ml/phút) khoảng cách giữa các lần thuốc tối thiểu là 8 giờ.

Tác dụng phụ:

Ban da và các phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra (Thường là ban đỏ hoặc mày đay).
Ít gặp buồn nôn, nôn.
Thường gặp: Đau đầu, chóng mặt, khát và có cảm giác khác lạ.

Chống Chỉ định:

Trẻ em dưới 15 tuổi, mẫn cảm với Acetaminophen và Codein, suy tế bào gan, suy hô hấp.

Thận trọng:

Không sử dụng với bệnh nhân có bệnh mãn tính ở đường hô hấp. Nếu muốn sử dụng phải hỏi ý kiến bác sĩ.
Trong trường hợp tăng áp lực nội sọ, cần chú ý thuốc này làm tăng nguy cơ tăng áp.
Lưu ý: Báo cho vận động viên biết thuốc này có chứa hoạt chất có thể gây dương tính khi test doping.

Tương tác thuốc:

Chú ý:

Bảo quản:

Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.

Hạn sử dụng:

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Nhà SX:

Công ty cổ phần Dược phẩm trung ương Mediplantex

Sản phẩm cùng danh mục