Ngày cập nhật: 22:01:12 15-11-2018

Giá NSX: 63,000

Giá bán lẻ: Đang cập nhật

SĐK: VD - 11789 - 10

Công Dụng: Điều trị các triệu chứng cảm cúm, ho, sốt nhức đầu, sổ mũi, đau nhức cơ khớp

Thông tin chi tiết

Trình bày:

Vỉ 4 viên, hộp 25 vỉ. Vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ

Thành phần:

Dextromethorphan HBr              15,0mg

Chlorpheniramin maleat             4,0mg

Tá dược vừa đủ 1 viên

 

Tác dụng:

Điều trị các triệu chứng cảm cúm, ho, sốt nhức đầu, sổ mũi, đau nhức cơ khớp

Chỉ định:

Các chứng cảm cúm, sổ mũi, nghẹt mũi, xung huyết mũi, dị ứng thời tiết, sốt, nhức đầu, đau nhức cơ, khớp. Làm giảm các triệu chứng thường đi theo các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên như: Sốt, nhức đầu, sổ mũi, đau họng, ho.

Liều dùng:

Người lớn: 1-2 viên/lần, 3 lần/ngày
Người già và người bị suy gan: liều bằng ½ liều của người lớn
Trẻ em 7 đến 12 tuổi: Uống ½ - 1 viên / lần, 3 lần / ngày Trẻ em từ 2 tuổi – 6 tuổi: Uống ½ viên/lần, 2 lần/ngày Các lần cách nhau ít nhất 4 giờ

Tác dụng phụ:

Chống Chỉ định:

Người mẫn cảm với các thành phần của thuốc Suy chức năng gan. Suy hô hấp, ho do hen xuyễn Người đang dùng thuốc ức chế Monoamine oxydase
Người có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, glocom góc hẹp, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chit, tắc môn vị tá tràng Người nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphate dehydrogenase Phụ nữ đang cho con bú, trẻ em dưới 2 tuổi

Thận trọng:

Phụ nữ có thai không nên dùng

Tương tác thuốc:

Liên quan đến thuốc kháng Histamin: Khô miệng, rối loạn điều tiết, buồn ngủ
Liên quan đến Acetaminophen: Ban đỏ, mày đay, liều cao kéo dài có ảnh hưởng đến gan, giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, thiếu máu
Liên quan đến Dextromethorphan HBr:

Chú ý:

Bảo quản:

Hạn sử dụng:

36 tháng kể từ ngày sản xuất

Nhà SX:

Công ty Cổ phần Dược phẩm trung ương mediplantex

Sản phẩm cùng danh mục