Ngày cập nhật: 04:26:50 15-11-2018

Giá NSX: Đang cập nhật

Giá bán lẻ: Đang cập nhật

SĐK:

Công Dụng:

Thông tin chi tiết

Trình bày:

Viên nén sủi bọt.

Thành phần:

Paracetamol: 500 mg, Codein phosphat 30 mg. Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng:

Chỉ định:

Giảm đau trong các cơn đau vừa phải hoặc dữ dội, hoặc không đáp ứng với các thuốc giảm đau ngoại vi.

Liều dùng:

Người lớn (trên 15 tuổi) dùng 1-2 viên/ lần, tuỳ theo mức độ đau, khôgn quá 3 lần/ ngày.

Tác dụng phụ:

có thể gây dị ứng, biểu hiện phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay. Rất ít khi giảm tiểu cầu. Có thể gây táo bón, buồn ngủ, chóng mặt, buồn nôn, co thắt phế quản, ức chế hô hấp.

Chống Chỉ định:

- Trẻ em dưới 15 tuổi - Mẫn cảm với các thành phần của thuốc. - Suy chức năng gan - Suy hô hấp. - Không nên dùng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Thận trọng:

Tương tác thuốc:

Chú ý:

Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Bảo quản:

Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng.

Hạn sử dụng:

24 tháng kể từ ngày sản xuất. Nếu thấy viên thuốc bị bở, bị mốc hoặc biến màu thì phải ngừng dùng thuốc và báo cho nhà sản xuất biết.

Nhà SX:

Công ty Cổ phần Dược Phẩm Nam Hà

Sản phẩm cùng danh mục